ÀWỌ̀N APẸ̀FỌN MILIỌNU MÉJÌ AABỌ BALẸ̀ SÌ KWARA FÁWỌN ARÁÀLÚ - IROYIN AWIKONKO

LÉRÉFÈÉ

Sunday, July 19, 2020

ÀWỌ̀N APẸ̀FỌN MILIỌNU MÉJÌ AABỌ BALẸ̀ SÌ KWARA FÁWỌN ARÁÀLÚ


Láti dẹ́kun ìtànkálẹ̀ àìsàn ibà {Malaria}, kò dín ni mílíọ̀nù méjì ààbọ̀ {2.3m} àwọ̀n apẹfọn ni wọn ti ko de ipinlẹ Kwara bí ẹ ṣe ń ka ìròyìn yìí, èyí tí wọn fẹẹ pín fáwọn aráàlú.

Èyí ni lára àwọn ìlérí tí Gómìnà AbdulRahman AbdulRazaq ṣe lásìkò ìpolongo ìdìbò lọdun tó kọjá wí pé òun yóò rí i dájú pé àwọn aráàlú wá nù ìlera pípé àti àlàáfíà.

Àwọn òṣìṣẹ́ tí kò dín ni ẹgbẹ̀rún márùn-ún là gbọ pé ìjọba fẹẹ gba láti pín àwọ̀n apẹ̀fọn náà fáwọn aráàlú. 

Ilé tí kò dín ni 772,648 là gbọ wọn yóò jẹ àǹfààní àwọn apẹ̀fọn náà.





No comments:

Post a Comment

PÍN-IN KÁÀKIRI