B: À-à-lọ́
Á: Àló mi dá fììrìrì gbàá-gbòó.
B: Kó má gbágbo ọmọ mi lọ.
Àló mi dálé lórí ìjàpá ológbón
ẹ̀wé pèlú ìkarahun è.
Lójó tí o sojú ojó kó, tó tutù
bí ààjìn t'éwé sí n fé lele lele, ìjàpá n ré kọjá lójúnà ọjà.
Sè gbogbo wa la s'àkíyẹ̀sí pé ìjàpá féràn láti máà kétí. Nisè ni ó gbó
pé àtíoro àti ikún n sòrò ohun. Ní kíákíá ni o rápálá wo abé tábílì tí wọ́n n
gbé tajà.
Atíoro ló n sòrò lówó, ó ní:
Nkàn ti è lè fira mi sípò tí ìjàpá wà, kí máà rábábà nilẹ̀ pẹlú kinikan kantẹ
léyìn bí igbá tí wọ́n n pè ni ìkarahun. Oorun ayérayé ni kinní ọ̀hún o fàá
pẹ̀lú àhámọ́ nla.
Ikún ní : Mamà dá aláwàdà rẹ̀
lóhùn. Bó sẹ̀mi ni Elédùà fi irú è dálólá, máà ti yọ kúrò nínú rẹ̀ tipátipá. Kí
atégùn rere róhun fèsì olúwarè léyìn.
Ìjàpá fetí sí Gbogbo ọrọ náà láì kùkan. Ó pakítí móra kò
fohùn torí kí o le baà rímíi gbóo.
Nígbà tí ìjàpá dé sílé láti ibi
tí o lọ, o sùn sórí ìbùsùn, gbogbo òrò tí o fetí kó lénu àtíoro àti ikún.
O pinu láti tún ara rè dáa, o ṣètò bí yóò ṣe
yọ kúrò nínú awo rè. Ìkarahun rè tí o má n fí yogàn láwùjọ d'ohun tí o sadeede
kórira. Kọ̀ba yo kúrò nínú awo náà ní wàrà n sesà sùgbọ́n ó ti rìn jù lójó náà.
Ìpàdé di ìgbà tí ilè bá mó. Bí
oyè se la, tí ilè mó, o bèrè isé àtúndá náà. O fosoke, o juwo le. O gbìyànjú
Títí to fi di pe o un yóò díèdíẹ̀ gẹ́gẹ́ bí ó se féé. Nígbà tí yóò di dalé,
arákùnrin náà ti di àtúndá, o ti kù gborongidi bí oba-òkè kò se ṣ'èdá e.
Inú rè dùn gidigidi nínú ìnira
náà, o ní òhun n lo ki atíoro lẹyìn náà ikún. Ó ku kórìn, kòrìn dáadáa, o sòpá
s'ílékùn, ó sáré wọlé padà nítorí òtútù..
Odaa náà, òhun yóò lọ ní àárò
kùtùkùtù òwúrò òla. Kó sùn lórí ìbùsùn, kòrí oorun sùn, béèni òtútù n muu.
Òtútù yìí lórán ìjàpá l'órun aremabo. Ó tóo bí ojó keta kí àwọn ará àdúgbò tóo
mòpé ó tí ta téru n pa.
Èyí ní fún gbogbo òdó ìwòyí tó
n sáré bí yóò ṣe bó lówó àwọn òbí rè, o gbagbe pé a kìí yóò ounjẹ alé eni je.
Àgbàlagbà niyin, dádì wa, awọn
mọ̀lébí n pariwo kí é kúrò nínú ìwà ìbàjé yín, è n warùnki. È gbagbe pé aṣọ ara
ẹni kò ṣeé yo dànù.
Bí a bá sí omorí igbá a tabuku
igbá, bí a yóò ìlà inú tiró a di ohun tí kò wùlò fáráyé. Bí kèrèwú bá kúrò nínú
egungun, á á rún jégéjégé.
E jé kí a sóra kí a máa bá yóò
kúrò nínú ikarahun wa, iparun nla nì o máa n fàá. Ire kàbìtì.
No comments:
Post a Comment