Ní
kété tí Olóyè Adélabú àti Gómìnà Abíọ́lá Ajímọbì ti bá àwọn alátìlẹ́yìn ẹgbẹ́ òṣèlú
náà sọ̀rọ̀ níbi ìpolongo ọ̀ún ni àwọn jàǹdùkú náà náà tú jáde láti inú ìbuba wọ́n
tí wọ́n sì bẹ̀rẹ̀ sí máa kọlu wọ́n pẹ̀lú àwọn nǹkan ìjà olóró.
Gẹ́gẹ́
bí àwọn tọ́rọ̀ náà ṣe ojú wọn ṣe sọ, ó gba àwọn oṣìṣẹ́ elétò àbò ní ọ̀pọ̀lọpọ̀
wàhálà láti mú adíje sípò gómìnà náà, Adélabú kúrò níbi rògbòdìyàn náà.
Wọ́n ṣàlàyé
pé kòju ìṣẹ̀jú díè tí wọ́n rí Adélabú gbé kúrò níbẹ̀ ni àwọn tọ́ọ̀gì ọ̀ún tú kẹ̀kẹ́
ìjà wọn sílẹ̀, tí wọ́n sì ṣe ọ̀pọ̀ àwọn ọmọ ẹgbẹ́ òṣèlú APC lẹ́se.
Lẹ́yìn
èyí ni àwọn jàǹdùkú náà wá bẹ̀rẹ̀ sí ní yìbọn sókè kíkọnkíkọn tí wọ́n sì bẹ̀rẹ̀
sí ní dúkokò mọ́ ẹnikẹ́ni tí wọ́n bá rí pẹ̀lú aṣọ tàbí ohun tó níi ṣe pẹ̀lú ẹgbẹ́
òṣèlú APC.
Inúfu
àyàfu ni àwọn aráàlú Igbó-Ọrà wà lẹ́yìn tí rògbòdìyàn náà ti wáyé.
No comments:
Post a Comment